ಮನೆಯಲ್ಲಿ ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಹುದುಗಿಸಿದ ಆಹಾರವನ್ನು ಹೇಗೆ ತಯಾರಿಸುವುದು

ಹುದುಗುವಿಕೆಯ ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತ ಇತಿಹಾಸ
ಹುದುಗುವಿಕೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿದ್ದು ಅದು ಸಮಯದ ಆರಂಭದಿಂದಲೂ ಇದೆ. ಗಂಭೀರವಾಗಿ, ಮಾನವರು ಹುದುಗುವಿಕೆಯನ್ನು ರಚಿಸಲಿಲ್ಲ, ಆದರೂ ನಾವು ಅದನ್ನು ನಮ್ಮ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಅಗತ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಮರ್ಥರಾಗಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಸಾವಿರಾರು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಹಾಗೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ.

ಇಲ್ಲ, ಈ ಭೂಮಿಯಲ್ಲಿ ಸಾವಯವ ಪದಾರ್ಥಗಳು ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವುದರಿಂದ, ಹುದುಗುವಿಕೆ ಸಂಭವಿಸಿದೆ. ಹಣ್ಣುಗಳು ಮತ್ತು ತರಕಾರಿಗಳು ಸಸ್ಯ ಅಥವಾ ಬಳ್ಳಿಯಿಂದ ಬಿದ್ದು ಯಾವುದೇ ಸಮಯದವರೆಗೆ ಕುಳಿತುಕೊಂಡರೆ ಹುದುಗುತ್ತವೆ. ಸಸ್ಯಗಳ ಚರ್ಮ ಮತ್ತು ಎಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಯೀಸ್ಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾಗಳು ಸಸ್ಯದ ವಸ್ತುವನ್ನು ಒಡೆಯುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಭಾಗವಾಗುತ್ತವೆ. ಈ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಜೀವಿಗಳು ಸಿಹಿ ಸಕ್ಕರೆಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುತ್ತವೆ, ಅದನ್ನು ಒಡೆಯುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಅದು ಭೂಮಿಗೆ ಮರಳಲು ಮತ್ತು ಮಣ್ಣಿನ ಭಾಗವಾಗಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.

ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಪ್ರಾಣಿಗಳು ಮೊದಲು ಅವುಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ, ಅವುಗಳ ಮೇಲೆ ಹಬ್ಬ ಮತ್ತು ಉತ್ಪತ್ತಿಯಾಗುವ ಮದ್ಯದ ಮೇಲೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಕುಡಿದು ಹೋಗುತ್ತವೆ.

ಹುದುಗಿಸಿದ ಆಹಾರಗಳ ಮಾನವ ಸೇವನೆಯು ಸಮಯದ ಆಳಕ್ಕೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ, ಯಾರಾದರೂ ಅದನ್ನು ದಾಖಲಿಸುವ ಮೊದಲೇ. ಮುಂಚಿನ ಮಾನವರು ಈ ಮಾಗಿದ, ಮೃದುವಾದ ಹಣ್ಣನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಅದನ್ನು ತಿನ್ನುತ್ತಿದ್ದರು, ಒಳಗೆ ವಾಸಿಸುವ ಪ್ರೋಬಯಾಟಿಕ್ ಜೀವಿಗಳಿಂದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದರು, ಆದರೆ ಈ ಟೇಸ್ಟಿ ಲಘು ಅಂತರ್ಗತವಾಗಿ ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದಿರಲಿಲ್ಲ.

ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ, ಜಗತ್ತಿನಾದ್ಯಂತದ ಸಂಸ್ಕೃತಿಗಳು ಸಾವಿರಾರು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ಆಹಾರವನ್ನು ಹುದುಗಿಸುತ್ತಿವೆ. ಹಿಂದಿನ ಸೋವಿಯತ್ ಒಕ್ಕೂಟದ ಕಾಕಸಸ್ ಪರ್ವತಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಫೀರ್ ಹಾಲನ್ನು ನೂರಾರು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಸೇವಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಎಲೆಕೋಸಿನಂತಹ ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಸಾವಿರಾರು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಹುದುಗಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಜಪಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ನ್ಯಾಟೋ ಮತ್ತು ಜರ್ಮನಿಯಲ್ಲಿ ಸೌರ್‌ಕ್ರಾಟ್‌ನಂತೆ ಕಿಮ್ಚಿ ಅನೇಕ ವಿಧಗಳಲ್ಲಿ ಕೊರಿಯನ್ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯ ಭಾಗವಾಗಿದೆ.

ಮೂಲ ಹುದುಗುವವರು ಬಹುಶಃ ಅವರು ಎಡವಿಬಿದ್ದ ಈ ನೈಸರ್ಗಿಕ ವಿಧಾನವು ಆಹಾರವನ್ನು ಸಂರಕ್ಷಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಹಲವು ತಿಂಗಳುಗಳವರೆಗೆ, ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.

ಇದು ನಿಜವಾದ ವರದಾನವಾಗುತ್ತಿತ್ತು, ಉತ್ತಮ ಸುಗ್ಗಿಯಿಂದ ಗ್ಲುಟ್‌ಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಆಹಾರ ಸುಲಭವಾಗಿ ಲಭ್ಯವಿಲ್ಲದಿದ್ದಾಗ ಅವುಗಳನ್ನು ತೆಳುವಾದ ಸಮಯಕ್ಕೆ ಉಳಿಸುತ್ತದೆ. ಹುದುಗುವಿಕೆಯು ಡೈರಿ ಮತ್ತು ತರಕಾರಿಗಳ ಶೆಲ್ಫ್ ಜೀವನವನ್ನು ಗಣನೀಯವಾಗಿ ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತದೆ. ಮಾನವರು ಸಹ ಹೊಸ ಆಹಾರ ಮೂಲಗಳನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತಾ ಹೆಚ್ಚು ದೂರ ಪ್ರಯಾಣಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು, ಅವರ ಹುದುಗುವ ಸಾಮಗ್ರಿಗಳನ್ನು ಅವರೊಂದಿಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದರು.

ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ನಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಹಾನಿಯಾಗುವಂತೆ, ಜನಸಂಖ್ಯೆಯು ನಮ್ಮ ಪೂರ್ವಜರನ್ನು ತಲೆಮಾರುಗಳಿಂದ ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದ ಹುದುಗಿಸಿದ ಆಹಾರಗಳಿಂದ ದೂರ ಸರಿಯುತ್ತಿದೆ, ಉಪ್ಪಿನಕಾಯಿಗಿಂತ ಪಿಜ್ಜಾ, ಕಿಮ್ಚಿಯ ಮೇಲೆ ಕೆಎಫ್‌ಸಿ ಮತ್ತು ಕರ್ಟಿಡೊ (ಮೆಕ್ಸಿಕನ್ ಹುದುಗಿಸಿದ ತರಕಾರಿ ಖಾದ್ಯ) ಗಿಂತ ಚಿಪ್‌ಗಳನ್ನು ಆದ್ಯತೆ ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ಅತಿಯಾದ ಸ್ವಚ್ l ತೆ, ಸೂಕ್ಷ್ಮಜೀವಿಗಳ ಭಯ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾದ ಯಾವುದಾದರೂ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಸೌರ್‌ಕ್ರಾಟ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಹುದುಗುವಿಕೆಯ ತಯಾರಕರು ಪಾಶ್ಚರೀಕರಣದ ಮೂಲಕ ನಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾವನ್ನು ಕೊಲ್ಲಲು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಯಾವುದೇ ಸಂಭಾವ್ಯ ಹಾನಿಕಾರಕ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾವನ್ನು ಕೊಲ್ಲುವ ಬಯಕೆ ಆದರೆ ಅವು ಒಳ್ಳೆಯದನ್ನು ಸಹ ಕೊಲ್ಲುತ್ತವೆ.

ಇದು ಯಾವುದೇ ಜೀವವಿಲ್ಲದೆ ಸತ್ತ ಆಹಾರವನ್ನು ಬಿಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಕರುಳಿನ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಪ್ರೋಬಯಾಟಿಕ್‌ಗಳ ಮೇಲೆ ನಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ಗಂಭೀರ ಕೊರತೆಯಿಂದ ಬಿಡುತ್ತದೆ.

ಹುದುಗಿಸಿದ ಆಹಾರಗಳು ಅಥವಾ ನೈಸರ್ಗಿಕ, ಕಚ್ಚಾ ವೈವಿಧ್ಯತೆಯು ಪುನರಾಗಮನವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದೆ, ಜನರು ತಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಆಹಾರ ಮೂಲಗಳ ಮೇಲೆ ಹಿಡಿತ ಸಾಧಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅನೇಕ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಯೋಜನ ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ.

ಹುದುಗಿಸಿದ ಆಹಾರಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ನೇಹಪರ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾದ ಅನೇಕ ತಳಿಗಳಿವೆ, ಲ್ಯಾಕ್ಟೋಬಾಸಿಲಸ್ ತಳಿಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಸಿದ್ಧವಾಗಿವೆ. ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಅಧ್ಯಯನಗಳು ಸಮಯ ಮತ್ತು ಸಮಯವನ್ನು ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಸಾಬೀತುಪಡಿಸಿದವು, ಇವುಗಳನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಸೇವಿಸಿದಾಗ, ಕರುಳಿನ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರವಹಿಸುತ್ತದೆ.

ಹುದುಗಿಸಿದ ಆಹಾರಗಳಲ್ಲಿ ಸೂಕ್ಷ್ಮಜೀವಿಗಳು ಮತ್ತು ಹಾನಿಕಾರಕ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾಗಳ ಭಯವು ಅತಿಯಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಸ್ವಲ್ಪ ಕಾಳಜಿ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಮೂಲಭೂತ ಸಾಮಾನ್ಯ ಜ್ಞಾನದಿಂದ (ನಮ್ಮ ಸರ್ಕಾರಗಳು ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಕೊರತೆಯಿದೆ ಎಂದು ತೋರುತ್ತದೆ), ನೀವು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ನಂಬಲಾಗದಷ್ಟು ಪೌಷ್ಟಿಕ ಹುದುಗುವಿಕೆಯನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸಬಹುದು. ಈ ಲೇಖನದ ಉಳಿದ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ನಾವು ಇದನ್ನು ಕಲಿಯಲಿದ್ದೇವೆ.

ಆದರೆ ಮೊದಲು, ಹುದುಗಿಸಿದ ಆಹಾರವು ನಿಮಗೆ ಏಕೆ ಒಳ್ಳೆಯದು ಮತ್ತು ಈ ಹುದುಗುವಿಕೆ ಹೇಗೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನಾವು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು.

ಹುದುಗಿಸಿದ ತರಕಾರಿಗಳ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು
ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಆಹಾರವನ್ನು ಹುದುಗಿಸಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಉತ್ತಮ ಕಾರಣಗಳಿವೆ. ನೀವು ಅವರಿಗೆ ತಿಳಿದಿರಬಹುದು, ಮತ್ತು ನೀವು ಇಲ್ಲಿದ್ದ ಕಾರಣ ಅದು, ಆದರೆ ನೀವು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಕತ್ತಲೆಯಲ್ಲಿದ್ದರೆ, ಇಲ್ಲಿ ಬಂಡೆಯ ಟಿಪ್ಪಣಿಗಳು.

ಹುದುಗಿಸಿದ ತರಕಾರಿಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರೋಬಯಾಟಿಕ್ ಸಸ್ಯ, ಜೀರ್ಣಕಾರಿ ಕಿಣ್ವಗಳು, ಹಾಗೆಯೇ ಜೀವಸತ್ವಗಳು ಮತ್ತು ಖನಿಜಗಳು ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿವೆ. ಈ ಸಂಯೋಜನೆಯು ಸೂಪರ್ಫುಡ್ ಅನ್ನು ರಚಿಸುತ್ತದೆ, ಅದು ಅದರ ಪೌಷ್ಠಿಕಾಂಶದ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಸೋಲಿಸುವುದು ಕಷ್ಟ.

ಆಹಾರ ಮತ್ತು ಪೋಷಕಾಂಶಗಳನ್ನು ಹೀರಿಕೊಳ್ಳಲು ಜೀರ್ಣಕಾರಿ ಕಿಣ್ವಗಳು ಬೇಕಾಗುತ್ತವೆ. ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಆಹಾರದ ಅಭ್ಯಾಸದಿಂದಾಗಿ ಅನೇಕ ಜನರು ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಕಿಣ್ವಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ನಿಮ್ಮ ಕರುಳಿನಲ್ಲಿನ ಕಿಣ್ವದ ಮಟ್ಟಗಳು ಹೆಚ್ಚಾದಾಗ ನೀವು ತಿನ್ನುವ ಇತರ ಆಹಾರಗಳಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳನ್ನು ಹೀರಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ.

ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ದೇಹಕ್ಕೆ ಪ್ರೋಬಯಾಟಿಕ್ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾಗಳು ಬೇಕಾಗುತ್ತವೆ. ಈ ಅದ್ಭುತ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾಗಳು ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಯ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಹ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.ಈ ಸೂಪರ್-ಚಾಲಿತ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ಕೆಟ್ಟ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡುತ್ತದೆ ಅದು ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಮನೆ ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬಹುದು.

ಹುದುಗಿಸಿದ ಆಹಾರಗಳು ಸುಲಭವಾಗಿ ಜೀರ್ಣವಾಗುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಯ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೆ ದೇಹಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಅವರು ಹುದುಗಿದಂತೆ ಈಗಾಗಲೇ ಭಾಗಶಃ ಜೀರ್ಣವಾಗಿದ್ದಾರೆ. ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರದ ಭಾಗವಾಗಿ ಪ್ರೋಬಯಾಟಿಕ್ ಆಹಾರಗಳೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಸೇವಿಸುವ ಇತರ ಆಹಾರಗಳಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳನ್ನು ಸಹ ನೀವು ಹೀರಿಕೊಳ್ಳುವಿರಿ.

ಉಪಯುಕ್ತ ಓದುವಿಕೆ: ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಆಹಾರ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿಗಳಲ್ಲಿ ಹುದುಗಿಸಿದ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇರಿಸುವುದು

ಜಾನ್ ಬರ್ಗ್‌ಮನ್ ಅವರ ಈ ವೀಡಿಯೊ

Leave a Reply