ಆಯುರ್ವೇದದ ಪ್ರಕಾರ ತುಳಸಿ ಎಲೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಗ್ರೀನ್ ಟೀ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಏನು ಪ್ರಯೋಜನ?

ನಿಮ್ಮ ಚಹಾಕ್ಕೆ ತುಳಸಿಯ ಕೆಲವು ಎಲೆಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸುವುದು ಹೇಗೆ ರುಚಿಯಾಗಿರುತ್ತದೆ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಆಯುರ್ವೇದದ ಪ್ರಕಾರ ನಿಮ್ಮ ರೋಗ ನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ

ಆಯುರ್ವೇದದಲ್ಲಿ, ತುಳಸಿ ಪ್ರಕೃತಿಯ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪ್ರತಿಜೀವಕವಾಗಿದೆ. ಇದು ಆಂಟಿವೈರಲ್ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ವಿರೋಧಿ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು ಜ್ವರ, ತಲೆನೋವು, ನೋಯುತ್ತಿರುವ ಗಂಟಲು ಮತ್ತು ಕೆಮ್ಮನ್ನು ನಿವಾರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ. ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದರ ಜೊತೆಗೆ, ತುಳಸಿ ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಉಸಿರಾಟದ ಕಾಯಿಲೆಗಳಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅನುಕೂಲಕರವಾದುದು ನೀವು ಅದನ್ನು ಮನೆಯಲ್ಲಿಯೇ ಸುಲಭವಾಗಿ ಬೆಳೆಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಅಗತ್ಯವಿದ್ದಾಗ ಅದನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು.

ತಂಪಾದ ಸಂಜೆ ಗ್ರೀನ್ ಟೀ ಜೊತೆಗೆ ನಿಮ್ಮ ನೆಚ್ಚಿನ ಸಿಹಿ ಬದಲಿಗೆ ಕೆಲವು ಜೇನುತುಪ್ಪವನ್ನು ಸೇರಿಸುವುದರಿಂದ ಅದು ಇನ್ನಷ್ಟು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾವು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತೇವೆ

Adding a few leaves of basil to your tea is not only delicious but also helps boost your immunity according to Ayurveda

In Ayurveda, basil is nature’s best antibiotic. It is believed to have antiviral and anti-bacterial properties to relieve fever, headache, sore throat and cough. In addition to boosting immunity, basil is said to improve digestion and help with respiratory diseases. You can easily grow it at home and use it when needed.

We recommend adding some honey instead of your favorite dessert in addition to a cool evening green tea.

Leave a Reply